transportoskola.ru

Buod ng GCD para sa application na "Autumn birch. Application lesson "Autumn birch" (younger group) Application autumn birch younger group goal

Olga Fedorovich

Paksa: birch ng taglagas. (APLIKASYON, junior group .

Mga gawain:

1. Ayusin ang pangalan ng panahon.

Upang pagsamahin ang kaalaman tungkol sa istraktura ng isang puno batay sa birch.

2. Paunlarin Mga malikhaing kasanayan, kasanayan.

3. Bumuo ng aesthetic na lasa.

4. Upang linangin ang pagsasarili sa pagganap ng trabaho.

Pag-unlad ng aralin

1. Pagbati.

Hello mga bata-

Mga babae at lalaki.

Binabati kita mula sa kaibuturan ng aking puso, mahal na mga bata!

Sa ganyan maliwanag na araw ng taglagas

Ang lahat ay hindi masyadong tamad na kumustahin.

2. panimula sa paksa.

Pagganyak sa laro.

Ibinagsak ng kagubatan ang damit nito sa lupa.

Umuulan. Dumating na…. taglagas.

tagapag-alaga: Heto na ang pinakahihintay taglagas, kasama ang kanilang mga regalo-mushroom, berries, makukulay na dahon. At sa amin Beauty - Dumating si Autumn upang bisitahin.

(Ipakita ang manika na nakasuot ng isang dilaw at pula na damit, sa isang ulo ng mga bulaklak na dahon)

tagapag-alaga:

taglagas dumating upang bisitahin kami

At dinala ang mga dahon

Ang gulo lang nangyari:

Mula sa kung aling puno nakalimutan ko ang mga dahon!

(The guys are looking at the leaves. before that hanapbuhay isinagawa ang gawaing paghahanda - isang lakad na may pagmamasid sa birch ng taglagas)

Tulong Taglagas upang tandaan sa anong mga dahon ng puno?

Tama kasama birch. (ilustrasyon na ipinapakita kasama ang birch)

Gustung-gusto ng ating mga tao ang puno ng birch dahil sa kagandahan nito. Birch ay maganda sa anumang oras ng taon, ngunit upang malaman birch maaaring nasa puting baul nito.

3. PISIKAL NA MINUTO:

Mga dahon lumipad ang mga birch, binilog. (Nagtatakbo ang mga bata pangkat, kumakaway ng mga dahon at umiikot)

Parang mga dilaw na bubuyog, nakakulot sa hangin. (nanginginig ng mga dahon)

Pagkatapos ay kumaluskos sila, kumalas ng kaunti (lumuhod)

At tahimik na humiga sa ilalim ng kanilang mga paa. (ilagay ang mga dahon sa sahig at tumayo)

4.-Guys, habang nagpapahinga kayo, taglagas naghanda ng sorpresa para sa iyo.

(Sa harap ng bawat bata, mayroong isang kulay na karton sa mesa kung saan nakadikit ang isang baul birch) Ulitin natin ang istraktura birch(puno ng kahoy, sanga)

Ano ang kulang sa ating birch?. (Mga leaflet) Tama, magaling. Ngayon ay palamutihan natin ang birch na may mga dahon.

(Ipinapakita ng guro kung paano gamitin nang tama ang glue brush, kung paano maglagay ng pandikit, idikit ang dahon mismo - ang mga dating inihanda na DRIED na dahon.)

5. Malayang gawain ng mga bata.

6. Pagsasama-sama ng bagong kaalaman.

Guys, sabihin mo sa akin, ano ang pangalan ng puno? (Birch)

Anong mga leaflet ang idinikit natin? (Birch)

Anong kulay? (dilaw)

- taglagas tingnan mo kung gaano kaganda nakakuha kami ng birches tulad ng sa iyong kagubatan ng taglagas .

Ang galing niyo!

Sinubukan mula sa puso

At magandang trabaho!

At ngayon ay paalam na ang lahat

Magpaalam na tayo

Spring application Birch para sa kindergarten. pangkat ng paghahanda

"Sinusubukan ni Birch ang isang spring outfit" - appliqué na may mga elemento ng pagguhit.


Korkina Alesya, 6 taong gulang, mag-aaral ng MKDOU d / s "Kolosok", p. Kalinino, distrito ng Malmyzhsky, rehiyon ng Kirov.
Superbisor: Rukavishnikova Olga Leonidovna, direktor ng musika MKDOU d / s "Spikelet", p. Kalinino, distrito ng Malmyzhsky, rehiyon ng Kirov.
Ang master class na ito ay inilaan para sa mga guro sa preschool, mga guro sa elementarya, mga guro karagdagang edukasyon, mga magulang, mga bata sa edad ng senior preschool at elementarya.
Layunin: magtrabaho para sa isang eksibisyon, panloob na dekorasyon.
Target- palakasin ang mga ideya tungkol sa mga palatandaan ng tagsibol.
Mga gawain:
- upang pagsamahin ang mga kasanayan sa pagtatrabaho sa papel at gunting;
- bumuo ng mga kasanayan sa motor ng mga kamay, bumuo ng spatial na imahinasyon, katumpakan;
- magtanim ng pagmamahal sa sining, sining at sining.

Lahat tayo ay naghihintay para sa tagsibol. Naghihintay kami para sa mga bagong kulay, mga bagong tunog. Ang mga birch sa tagsibol ay mga simbolo ng paggising, pag-asa para sa pinakamahusay. Marahil, walang napakaraming magagandang linya na nakasulat tungkol sa anumang puno bilang tungkol sa isang birch. Ang Birch ay ang muse ng mga makata. Inialay nila ang napakaraming magagandang linya sa kanya ...... Ang mga natutulog na birch ay ngumiti,
Tosled silk braids.
Kumakaluskos na berdeng hikaw,
At ang mga pilak na hamog ay nasusunog...
(S. Yesenin) Sa maalalahaning birch
Ang mga hikaw ay nakasabit sa mga sanga.
Ikaw, birch, huwag kang malungkot,
I-dissolve ang mga buds sa mga dahon.
(I. Naumov) Lahat sa hikaw. Hindi takot
Blizzard at hamog na nagyelo.
White-barrel na reyna
Russian birch.
(A. Grishin) Gustung-gusto ko ang Russian birch,

Maliwanag man o malungkot
Sa isang puting sarafan
May mga panyo sa bulsa.
Na may magagandang clasps.
May berdeng hikaw.
(A. Prokofiev)


Ang buhay at kapalaran ng isang taong Ruso ay konektado sa isang birch. Malapit sa bahay, o sa kalsada, o sa bukid - saanman lumalaki ang kagandahang ito! Ang Birch ay isang kamangha-manghang puno! Maaari kang maglibot sa buong mundo - hindi ka makakahanap ng gayong puno kahit saan. Siya ang may tanging puting balat sa mundo.
Itinuring ng mga sinaunang Slav ang birch na isang sagradong puno, nagpapakilala sa liwanag, kadalisayan, pagkababae. Noong panahon ng Kristiyano, ang birch ay nauugnay sa tagsibol bakasyon sa simbahan. Ang mga tao ay nag-alay ng isang holiday sa Russian birch - ang Trinity, kapag ang mga puno ng birch ay kulutin, pinalamutian ng mga ribbons. Pinalamutian ng mga sanga ng Birch ang mga kubo, patyo at maging ang buong nayon. Ang mga sanga ng Birch, ayon sa popular na paniniwala, ay nagpoprotekta sa bahay mula sa pagkawasak. Ang pangunahing libangan sa Trinity ay mga round dances sa paligid ng birch at mga laro.


Ang Birch ay hindi lamang lumahok sa mga pista opisyal. Mga magsasaka - iniugnay ng mga magsasaka ang maraming palatandaan sa kanya.
Sa tagsibol, ang birch sap ay walang lasa - ang tinapay ay ipanganak sa katanyagan;
Maraming juice ang dumadaloy mula sa isang birch sa tagsibol - sa pamamagitan ng maulan na tag-araw;
Kung mayroong maraming mga hikaw sa birches - sa pag-aani ng mga gisantes;
Kapag pumutok ang mga birch catkin, oras na para maghasik ng tinapay.

materyal

may kulay na papel
- gunting
- pandikit
- itim na marker
-mga napkin kulay dilaw
- refill ng fountain pen
- lapis
- brush para sa pandikit

Nagtatahak trabaho

Nagsisimula kami sa paggawa ng mga hikaw -
gupitin ang mga napkin sa mga piraso na 3 cm x 4 cm.


pagkatapos ay i-wind namin ang isang strip ng dilaw na napkin sa baras (i-paste), pahiran ng pandikit ang gilid ng napkin,


at habang ito ay basa, pisilin ang mga gilid sa gitna upang makagawa ng isang akurdyon.



Maingat na alisin mula sa baras (kakailanganin mo ng 15-25 piraso).


Pagkatapos, habang ang mga hikaw ay tuyo, mula sa isang strip ng papel kulay puti(5 cm by 20 cm) gupitin ang trunk at idikit ito sa background (asul, kulay abo, maputlang berde)


Susunod, kumuha kami ng isang itim na felt-tip pen, bilugan ang puno ng kahoy, gumuhit ng mga sanga, gumuhit ng "mga bulsa" sa birch.



Pagkatapos ay kinukuha namin ang mga pinatuyong hikaw, ilapat ang pandikit sa kanila at idikit ang mga ito sa mga sanga ng birch.


Susunod sa isang strip ng papel Kulay kayumanggi(lapad 5-7 cm - haba kasama ang sheet tapos na trabaho) iguhit ang hangganan ng daigdig


Pagkatapos ay pinutol namin ang tabas at idikit ito sa base.


Binabalangkas namin ang natapos na aplikasyon.


Gawain ng mga bata.




Malikhaing tagumpay at magandang kalooban!

Ano ang maaaring gawin sa mga dahon ng birch? Para sa mga nagsisimula, ang birch mismo! Ang ideyang ito ay ipinanganak dahil sa katotohanan na mayroon kaming ilang mga dahon ng maple na natuyo nang hindi tama: nakalimutan lang namin ang tungkol sa mga ito pagkatapos ng paglalakad. At ayaw ko lang itapon. At kaya, sa susunod na paglalakad, nakolekta namin ang ilang maliliit na dahon ng birch (maaari mo ring gamitin ang mga tuyo na), at nang makauwi kami, nagsimula kaming lumikha.

Bago ang anumang malikhaing gawain, naghahanap ako ng angkop na mga larawan at ipinapakita ang mga ito kay Nastya, na binibigyang pansin ang ilang mga punto. Halimbawa, bago ang gawaing ito, nagpakita siya ng mga larawan ng mga puno ng birch, tiningnan sila sa bintana at sa kalye habang naglalakad, napansin na ang puno ng kahoy ay puti na may mga itim na guhitan.


Kaya, bilang panimula, iginuhit ko ang balangkas ng puno gamit ang panulat na nadama-tip. Mas mabuti kung posible na mag-print sa isang printer o gumuhit gamit ang isang panulat, dahil. kumakalat ang felt-tip pen kahit medyo basa.

Ang aking anak na babae ay nagsimulang kurutin ang mga piraso ng itim na plasticine, idikit ang mga ito sa puno at bahagyang pahiran. Sa una ay ipinakita ko sa kanya kung paano gawin ito, hawak ang kanyang daliri, pagkatapos ay nagsimula siyang gawin ito sa kanyang sarili.

Dinurog namin ang "hindi wastong tuyo" na mga dahon ng maple.


Pinahiran namin ang "lupa" na may PVA glue at iwiwisik ang aming mga durog na dahon.

Pagkatapos ay pinahiran namin ang mga dahon ng birch na may PVA glue na may brush at idikit ang mga ito sa mga sanga sa ibang pagkakasunud-sunod. Ang aking anak na babae at ako ay nakakuha ng gayong taglagas na birch (edad 2 taon).

Ang gawain namin ay lumahok sa Autumn Mosaic craft competition (mula 1 taon hanggang 5 taon) sa website ng Academy of Crafts. Ginawaran kami ng diplomang ito

Budgetary ng munisipyo preschool « Kindergarten"Kolobok" p. Perovo, rehiyon ng Simferopol

Republika ng Crimea

Buod ng aralin sa pagsasabuhay

Tema: "Autumn birch"

Inihanda ng guro nakatatanda pangkat na "Sunshine"Rassimas Ilona Igorevna

Nilalaman ng programa:

  • ipagpatuloy ang pagpapakilala sa mga bata bagong teknolohiya- thread appliqué;
  • turuan ang mga bata na gupitin ang maliliit na sinulid para sa mga dahon;
  • hikayatin ang pagnanais na umakma sa imahe ng isang puno ng birch, isang puno ng kahoy sa pamamagitan ng pagguhit, pagkamit ng pagpapahayag;
  • bumuo ng mga malikhaing kakayahan, aesthetic na lasa;
  • linangin ang kalayaan sa pagganap ng trabaho.

Mga materyales at kagamitan: pigtails ng thread para sa bariles, mga sheet ng A-4 na asul na karton, dilaw na mga thread, itim na felt-tip pen, pandikit, gunting.

Gawain sa bokabularyo: white-trunk, birch grove, birch forest.

Panimulang gawain: Upang ayusin ang mga tampok ng istraktura ng birch. Pag-aaral ng mga tula ng mga makatang Ruso tungkol sa birch. Hinahangaan ang taglagas na birch para sa isang lakad. Isang pag-uusap tungkol sa mga thread, kung ano ang maaaring gawin sa kanila, paghabi ng mga braids para sa appliqué.

Pag-unlad ng GCD

Isang minutong pagpasok sa araw: Sa halip, pumasok sa bilog,

Kumapit ng mahigpit sa iyong mga kamay

Bigyan mo ako ng smiley face

Hayaan ang isang ngiti tulad ng isang crane

Lumipad sa puso ng mga kaibigan...

O isang kawan ng mga crane!

Maging mabait, huwag maging madamot

Ngumiti ng mapagbigay sa mga tao.

Mula sa isang ngiti, alam ng lahat

Magiging maganda ang isang madilim na araw!

Surprise moment.

Q: Mga bata ngayon may dumating na liham sa aming grupo.

T: Tingnan kung gaano kakaiba ang palamuti sa sobre. Ano ang pinalamutian nito?

D: Umalis.

Q: May nahulaan ba sa inyo kung kanino galing ang sulat na ito?

Q: Magbabasa ba tayo? (Saan? - sa nayon "Kolobok"; Kanino? - Mga bata ng senior group na "Sunshine"; Mula kanino? - mula sa taglagas)

Q: Mga bata, ipinadala sa amin ni taglagas ang liham na ito! Gusto mo bang malaman kung ano ang nakasulat sa liham na ito!?

"Mahal na mga Lalaki! Nangyari ang problema sa kagubatan ng taglagas, nahulog ang mga puno ng birch. Tulungan silang ibalik. Taglagas."

Q: Tutulungan ng mga bata si autumn?! (malaki)

Makinig sa isang tula ni L. Trutneva tungkol sa isang birch.

(basahin, mag-post ng mga larawan)

Mga tunog ng musika

Naka-unravel ang mga puting birch braids

Ibinaba ang mga puting sanga ng birch

Ang mga dilaw na dahon ng tirintas ay pinalamutian

At tahimik na bumagsak sa lupa

T: Mga bata, anong kulay ang mga dahon ng puno ng birch sa taglagas?

D: Dilaw, ginto...

Q: Ano ang masasabi mo tungkol sa birch outfit, ano ito?

D: Ginto.

Q: Paano ang kanyang baul? Anong birch?

D: White-barreled.

Q: Ang Birch ay ang pangunahing puno ng Russia, isang simbolo ng ating bansa. Makikilala mo kaagad ang punong ito bilang isang kagubatan ng Russia.

V: At ngayon tutulungan ka namin sa taglagas at lumikha ng magagandang larawan na may mga kagandahang Ruso na may mga gintong puno ng birch.

Q: Ano ang maaaring gawin ng birch?

D: Plasticine, papel.

V: Maaari mong sorpresahin ang taglagas sa pamamagitan ng paggawa ng ilang birch sa hindi pangkaraniwang paraan mula sa mga thread. Kahapon lang ay tiningnan namin ang mga punong ito at gumawa ng mga blangko para sa puno at sanga. Narito sila (ipakita).

T: Ang natitira na lang sa akin ay tanggalin ang tape at dumikit sa pigtail na ito, kung saan agad kaming gumawa ng isang puno ng kahoy na may mga sanga. Una, ikinakabit ko ang bariles at pinindot ito ng mabuti gamit ang aking daliri. Ngayon bigyang-pansin kung paano ko ilalatag ang mga sanga. Sa birch, ang mga sanga ay ibinababa, kaya ang mga piraso ng malagkit na tape ay nakadikit sa mga sinusubaybayang sanga. Inalis ko muna ang adhesive tape mula sa isang iginuhit na sangay at nag-aplay ng isang thread doon, pagkatapos ay ang pangalawa at lahat ng iba pang mga sanga sa parehong paraan.

Q: Guys, kung saan ako nagtanggal ng adhesive tape, may malagkit pa dito, pwede mong idikit ang mga dahon nito, gagawa din tayo ng mga sinulid.

Q: Ikaw at ako ay may mga dilaw na sinulid na ito. Ang mga dahon ng birch ay maliit, kaya kailangan mong i-cut ang mga thread nang napaka-pino, bahagyang umatras, gupitin ang lahat ng mga thread. Upang gawin ang gawaing ito nang mas mabilis, maaari mong tiklop ang 2-3 mga thread nang sabay-sabay at i-cut ang mga ito.

T: Kinukuha ko ang natapos na tinadtad na mga sinulid nang paunti-unti, inilapat at pinindot ang mga ito sa mga sanga kung saan may malagkit na tape.

B: Pero umihip ang hangin, kukuha ako ng pandikit at maglalagay ng ilang patak sa paligid ng puno hanggang sa lupa. At sa mga patak ng pandikit na ito ay ibubuhos ko rin ang mga thread. Nalaglag ang mga dahon at nakalatag na parang dilaw na karpet sa ilalim ng puno. Aalisin ko ang tape sa ilalim ng puno at maglalagay din ng sinulid doon.

Q: Guys, tingnan kung ano ang kulang para sa pagpapahayag ng aming birch? Bakit sa tingin mo ay mayroon kang itim na felt-tip pen sa mesa?

D: Gumuhit ng mga linya sa puno ng kahoy.

Q: Para gumana ng maayos ang mga panulat natin, mamasahin natin ng kaunti.

Musical finger gymnastics

Ang mga dahon ng birch ay lumipad, umikot

Kung paano kumulot ang mga dilaw na bubuyog sa hangin

Pagkatapos ay kumaluskos sila, kumalas ng kaunti

At tahimik na humiga sa ilalim ng kanilang mga paa

Q: Ngayon ay gagawa ka ng sarili mong birch tree para sa Autumn. Tandaan natin kung paano humawak ng gunting.

Q: Ang gunting ay hindi laruan. Ang gunting ay isang kasangkapan.

huwag iwanang bukas ang gunting;

huwag lumapit sa isang kaibigan sa panahon ng trabaho;

kailangan mong magtrabaho gamit ang gunting habang nakaupo sa mesa;

maglagay ng gunting na may mga singsing patungo sa iyo;

subaybayan ang paggalaw ng mga blades sa panahon ng pagputol;

T: Ulitin natin ang pagkakasunod-sunod ng trabaho.

(mga sagot ng mga bata)

Q: Ngayon, magtrabaho na tayo.

B: Magaling, mga bata, lahat ay nakayanan ang gawain, nakakuha kami ng isang buong kagubatan ng birch. Alam mo ba ang pangalan ng kagubatan kung saan mayroon lamang mga birch?

D: Birch forest o birch grove.

Q: Mga bata, nasiyahan ba kayo sa pagtatrabaho sa klase ngayon?

Q: Kaninong trabaho ang pinaka nagustuhan mo?

Q: At tanungin natin ang mga bisita na nagustuhan nila ang ating trabaho.

V: Mga bata, salamat sa trabaho mo, nagustuhan ko talaga kung paano mo tinulungan si autumn ngayon.

D: Salamat sa iyong trabaho.

B: At ngayon, magpaalam na tayo sa ating mga bisita.

Municipal Autonomous Preschool Educational Institution

Kindergarten №27 "Pag-asa"

Urban Oktyabrsky city Republic of Bashkortostan

Abstract

organisadong gawaing pang-edukasyon

para sa artistikong at aesthetic na pag-unlad

(aplikasyon)

sa senior group sa paksa: "Birch"

Pinagsama-sama ng tagapagturo

Medvedeva Elena Nikolaevna

Oktyabrsky, Belarus.

Target: mag-ambag sa pag-unlad pagkamalikhain ng mga bata upang itanim ang pagmamahal sa kalikasan.

Mga gawain:

Pang-edukasyon:

Upang pagsamahin ang kakayahang lumikha ng isang imahe ng isang birch gamit ang pamamaraan ng sirang appliqué;

Upang mapalawak ang mga ideya ng mga bata tungkol sa birch bilang simbolo ng Russia.

Pagbuo:

Bumuo ng tamang gramatika na pagsasalita, ang kakayahang pumili ng mga salita-sign;

Pagbutihin ang mga kasanayan sa artistikong pagganap at pagsasalita kapag nagbabasa ng mga tula, salawikain at kasabihan;

I-activate ang bokabularyo: birch, lentils;

Paunlarin mahusay na mga kasanayan sa motor mga kamay, ang pagnanais na lumikha ng mga produkto na nakalulugod sa iba;

Upang pagsamahin ang kaalaman at kasanayan sa pagtatrabaho sa papel sa mga bata;

Pang-edukasyon:

Upang linangin ang katumpakan, pagmamahal sa katutubong lupain at paggalang sa kalikasan.

panimulang gawain: pagmamasid ng mga birch sa paglalakad; pagbabasa ng mga salawikain at kasabihan tungkol sa isang birch, isang nakapagtuturo na kuwento tungkol sa dalawang birch; pagsasaulo ng tula ni S. Yesenin na "White Birch"; pag-uusap sa paksa: "Ang mga pakinabang ng birch para sa mga tao."

Handout: Karton na asul o lila; pandikit at mga brush para sa pandikit; mga plato na may mga papel na blangko ng puti, itim at Kulay berde, para sa sirang aplikasyon; napkin, oilcloth lining - para sa bawat bata.

Demo material: pagpaparami ng pagpipinta ni I. Levitan "Birch Grove", mga poster - birch in magkaibang panahon taon, mga halimbawa ng sunud-sunod na aplikasyon ng isang birch, isang pag-record ng isang katutubong melody.

Pag-unlad OOD

Ang mga bata ay pumasok sa grupo, batiin ang mga panauhin, tumayo malapit sa guro.

Tagapagturo: Ngayon ay pag-uusapan natin ang tungkol sa isang puno na alam mong mabuti. At tungkol sa kung aling puno, hulaan ang bugtong:

Tumakas sila sa gilid,

Mga kasintahang nakasuot ng puting damit.

Sagot ng mga bata: (birch).

Tagapagturo: tama guys, ito ay isang birch ( Nakukuha ang atensyon ng mga bata sa easel).

Tingnan ang larawan ng artist na si I. Levitan "Birch Grove", aling mga birch ang inilalarawan ng artist sa larawan?

Mga sagot ng mga bata: (payat, payat, matangkad, maputi ang puno na may mahabang marupok na sanga).

Tagapagturo: At isang lugar kung saan tumutubo ang maraming birch ay tinatawag na birch grove o birch forest.

Guys, ang birch ay isang simbolo ng Russia at ang pagmamataas ng mga taong Ruso.

Kapag pinag-uusapan ng mga tao ang Russia, madalas nilang naaalala ang birch, ang kagandahan ng kagubatan ng Russia. Maraming kanta, tula, nursery rhymes, invocations ang binubuo tungkol sa birch, round dance games. Tandaan natin kung anong tula ang itinuro natin tungkol sa birch?

Mga sagot ng mga bata: ("White birch" S. Yesenin, binabasa ng bata ang isang sipi mula sa tula).

Tagapagturo: At sino ang nakakaalam ng mga salawikain tungkol sa birch?

Mga sagot ng mga bata:("Kung saan lumalaki ang birch, ang mga taong Ruso ay mag-ugat doon";Ang Birch ay hindi isang banta, kung saan ito nakatayo, gumagawa ito ng ingay doon.)

Tagapagturo: Ang Birch ay pantay na mabuti sa isang berdeng kapa ng tagsibol, at sa isang mapusyaw na berdeng damit ng tag-araw, at sa isang kulay na sundress sa taglagas, at sa isang kahanga-hangang damit na brocade sa taglamig. (mga larawan ng birch sa easel sa iba't ibang oras ng taon)

Paano naiiba ang birch sa iba pang mga puno?

Sagot ng mga bata:(puting balat).

Educator: Tama, guys, ang kalikasan ay pinagkalooban lamang ng isang puno ng ating rehiyon na may puting balat (cork) na may itim na lentil. Ang Birch ay hindi lamang isang magandang puno, nakikinabang din ito sa mga tao. At sino ang nakakaalam kung ano ang mga pakinabang ng birch?

Mga sagot ng mga bata: (Ang bitamina tea ay niluluto mula sa mga putot at dahon ng birch; maraming bitamina sa birch sap; ang mga gamot ay ginawa mula sa mga birch buds; ang isang walis ng birch ay ginagamit sa isang paliguan ng Russia).

Tagapagturo: Magaling guys, alam mo ang lahat tungkol sa mga benepisyo ng birches. At ngayon inaanyayahan kita sa aming creative workshop at iminumungkahi na gawin ang parehong magagandang birches . (Ang mga bata ay umupo sa mga mesa, suriin ang postura).

Tagapagturo: Gagawin namin ang puno ng kahoy at mga batang dahon ng aming birch gamit ang paraan ng aplikasyon, ngunit ngayon hindi namin ito gupitin ng gunting, patuloy kaming makikilala sa isang bagong uri ng aplikasyon. Ito ay isang breakaway application. Sa isang sirang aplikasyon, ang lahat ng mga detalye ng pattern ay hindi pinutol ng kulay na papel, ngunit pinutol ng kamay at nakadikit sa base. Bilang karagdagan, hindi na kailangan ng malinaw na mga contour at tuwid na linya.

Pagpapakita ng isang sample sa pisara, na nagpapaliwanag ng pagkakasunud-sunod ng mga phased na gawain. (Ang pagkakasunud-sunod ng trabaho ay inilatag sa pisara)

Tagapagturo: 1. Kumuha kami ng isang strip ng puting papel at pinutol ang mga gilid upang sila ay magmukhang isang puno ng kahoy.

2. Kumuha kami ng isang hugis-parihaba na strip ng itim na papel upang gumawa ng mga sanga. Pinutol namin ang maliliit na piraso, inilalagay ang mga puno ng birch sa puno ng kahoy.

3. Mula sa mga labi ng itim na papel ay ginagawa namin ang birch na katangian nitong mga guhitan ng lentil.

4. Mula sa isang strip ng berdeng papel, putulin ang mga dahon at ilapat nang random.

5. Ang lahat ng natapos na bahagi ay nakadikit sa karton.

6. Ang birch ay handa na.

Educator: Guys, bago magtrabaho, magpahinga muna tayo at iunat ang ating mga daliri.

Fizminutka: Nagtanim kami ng puno ng birch (umupo),

At binuhusan nila ito ng tubig, (iunat ang iyong mga braso, iwagayway ang iyong mga brush)
At ang birch ay lumaki, (tumayo)

Itinaas ang mga sanga sa araw, (itaas ang iyong mga kamay)

At pagkatapos ay tinagilid niya ang mga ito, (ibaba ang mga kamay)

At nagpasalamat sa mga lalaki, (spring).

Gymnastics para sa mga daliri.

Narito ang lahat ng aking mga daliri, iikot ang mga ito ayon sa gusto mo,

At tulad nito at ganito, huwag masaktan sa anumang paraan.

Pag-uulit ng mga patakaran kapag nagsasagawa ng aplikasyon:

- Hawakan ang brush patayo.

- Ilapat ang pandikit sa buong ibabaw ng bahagi sa oilcloth

-Gumamit ng isang tuwalya ng papel upang alisin ang labis na pandikit.

- Sinusubaybayan namin ang kalinisan ng mga kamay, pinapanatili ang kaayusan sa mesa.

Tagapagturo: Magaling, magtrabaho ka na.

Malayang aktibidad ng mga bata sa ilalim ng pag-record ng katutubong melody.

Ang resulta ng aralin: At ngayon guys, kunin ang iyong trabaho at ilagay ito sa stand sa aming salon.

Guro: Ano ang natutunan mo?

Mga sagot ng mga bata: (natutunan namin kung paano gumawa ng birch gamit ang sirang appliqué technique.)

Guys, ano ang natutunan mo ngayon?

Mga sagot ng mga bata: (nalaman namin na ang birch ay simbolo ng Russia; ang birch forest ay tinatawag na birch forest; may mga lentil sa bark ng birch.)

Exhibition at pagsusuri ng mga gawa ng mga bata.

Magaling, guys, ginawa mo ang lahat ng iyong makakaya ngayon, lahat ay naging maganda, orihinal na gawa.

Naglo-load...