transportoskola.ru

Synopsis ng magkasanib na aktibidad na pang-edukasyon sa unang junior group. Synopsis ng magkasanib na aktibidad na pang-edukasyon sa unang junior group Pag-unlad ng magkasanib na aktibidad

Organisasyon: MBDOU "CRR - Kindergarten Hindi. 149"

Lokasyon: rehiyon ng Ivanovo, lungsod ng Ivanovo

Pinagsamang aktibidad ng paglalaro ng mga bata ng 1st junior group na may isang may sapat na gulang

"Paglalakbay sa Land of Gnomes".

Paliwanag na tala sa aralin.

Target: Ang pagbuo ng mga ideya ng mga bata tungkol sa mga katangian at relasyon ng mga bagay sa mundo.

Mga lugar na pang-edukasyon:

Mga gawain:

  1. bumuo ng mga pangunahing ideya tungkol sa mga katangian at kaugnayan ng mga bagay sa nakapaligid na mundo: hugis, kulay, sukat, spatial na pag-aayos ng mga bagay;
  2. bumuo ng emosyonal na pagtugon, isang pakiramdam ng empatiya, kahandaan para sa magkasanib na mga aktibidad sa isang may sapat na gulang at sa mga kapantay;
  3. pagyamanin ang aktibong bokabularyo ng mga bata;
  4. pasiglahin ang independiyenteng malikhaing aktibidad ng mga bata (visual at musikal).

Layunin ng paggamit ng ICT.

Ang paggamit ng isang computer presentation ay nagpapahintulot sa guro na maakit at mahawakan ang atensyon ng mga bata at lumikha ng isang laro na pagganyak para sa aktibidad. Gamit ang mga kakayahan ng multimedia ng pagtatanghal, inaayos ng guro ang pagsusuri sa sarili ng mga bata sa panahon ng mga larong didactic, pati na rin ang pagpapakita ng paraan ng pagkilos (pagguhit). Ginagawang posible ng paggamit ng ICT na gawing kaakit-akit at tunay na moderno ang proseso ng edukasyon, upang malutas ang mga gawaing nagbibigay-malay at malikhain batay sa visualization.

Mga materyales:

1. Mga hanay ng mga card para sa mga didactic na laro:

  • "Hanapin ang iyong upuan sa tren";
  • "Mga Bahay para sa Gnome";
  • "Magic na parang";
  • "Pagawaan ng sining".

2 Badge na "Mga Ibon".

Kagamitan:

Laptop, tape recorder, pag-install ng multimedia, pagtatanghal ng kompyuter"Paglalakbay sa Land of Gnomes".

Abstract ng aralin.

Mga aktibidad ng tagapagturo na nagpapahiwatig ng bilang ng slide

Mga aktibidad ng mga bata

Stage number 1. Panimula (2 min)

Target: paglikha ng pagganyak sa laro upang tumulong bayani ng fairy tale, pag-update ng passive na bokabularyo ng mga bata (ang pangalan ng transportasyon), pagsasama-sama ng pagkilos ng ratio ng dalawang figure ng parehong anyo.

Target : tulungan ang mga gnomes ng isang mahiwagang lupain, maglakbay sa pamamagitan ng tren.

Gawain 1. tagapag-alaga nakakaakit ng atensyon ng mga bata:

“Guys, I want to tell you that this morning, when I came to kindergarten, I heard na may umiiyak. Tumingin sa aming computer at tingnan kung sino ang nakita ko doon ... "

Gawain 1. Sa screen, nakikita ng mga bata ang umiiyak na gnome.

Slide 2. Larawan ng umiiyak na gnome. Ang gnome ay nagsasabi sa kanyang kuwento, ang hitsura ng isang ulap kasama si Dyudyuka.

Gawain 2. Tagapagturo:“Tanungin natin kung anong nangyari sa duwende.

Gawain 2.

Nag-aalok ang mga bata na tulungan ang mga gnome.

Gawain 3. Tagapagturo:"Iminumungkahi kong pumunta sa isang paglalakbay sa mahiwagang lupain. Saan tayo pupunta?"

Nag-aalok ang guro na pangalanan ang mga uri ng transportasyon.

Iminumungkahi ng guro na ipadala sila sa isang paglalakbay sa tren.

Gawain 3. Mga sagot ng mga bata: sa pamamagitan ng kotse, eroplano, bus, tren.

Naka-off ang projector

Didactic na laro"Hanapin ang iyong upuan sa tren"

Gawain 4. Nag-alok ang guro na pumunta sa mga tiket. Namamahagi ng tiket sa bawat isa (mga card na may larawan ng mga figure: isang bilog, isang parisukat, isang tatsulok). "Sa tren" sa likod ng mga upuan ay nagdikit ng naaangkop na mga card.

Gawain 5. Bubuksan ng guro ang musikang "Blue Wagon" (musika ni V. Shainsky, lyrics ni E. Uspensky).

Gawain 4. Ang mga bata, ayon sa anyo ng kanilang tiket, ay hinahanap ang kanilang mataas na upuan "sa tren", na tumutugma sa mga card ayon sa form.

Gawain 5. Sa ilalim ng fragment ng awiting “Blue Wagon”, naglalakbay ang mga bata.

Stage Blg. 2 Pangunahing bahagi (4 min).

Didactic game "Mga Bahay para sa gnome"

Target : pag-aayos ng pagkilos ng ratio ng mga figure sa hugis, kulay, laki; pagbuo ng spatial na mga ideya tungkol sa lokasyon ng mga bagay, pag-aayos sa pagsasalita ng mga bata prepositions at mga salita - mga palatandaan (sa, sa itaas, sa ilalim, bago, atbp.).

Target : tulong gnomes.

Slide 3. Larawan ng mga geometric na hugis

Gawain 1. Iginuhit ng guro ang atensyon ng mga bata na ang mga bahay ng mga gnome ay nawasak, kailangan mong itayo ang mga bahay upang ang bawat isa sa kanila ay may parehong kulay: isang pulang bahay, isang asul na bahay at isang berdeng bahay. Nag-aalok upang magtayo ng mga bahay mula sa isang hanay ng mga numero.

Gawain 1. Ang mga bata ay nag-iipon ng mga bahay sa pamamagitan ng pagpapatong ng mga figure sa isang template gamit ang mga card mula sa didactic na laro ng parehong pangalan (tingnan ang apendiks)

Gawain 2. Matapos makumpleto ang gawain, iginuhit ng guro ang atensyon ng mga bata sa screen. Ganyan ba tayo nagtayo ng mga bahay?

Gawain 2. Check, self check.

Sa bawat pag-click ng mouse ng computer, isang "bahay ay itinatayo": ang pigura ay gumagalaw alinsunod sa kulay, hugis, sukat. Lumilitaw ang isang gnome-builder, nagpapasalamat siya sa mga bata.

Didactic game na "Magic clearing"

Slide 4. Larawan ng isang clearing: isang bahay, isang bangko, mga Christmas tree, mga landas. Mga larawan: kuting, parkupino, manok, mushroom, butterfly, bulaklak.

Gawain 3. Iginuhit ng guro ang atensyon ng mga bata sa lokasyon ng mga bagay sa clearing, ang kanilang mga tampok (mahaba at maiikling landas, malalaki at maliliit na Christmas tree). Iminumungkahi ng guro na ilagay ang mga hayop at halaman sa isang clearing: ilagay ang isang kuting sa isang bangko, isang hedgehog sa isang mahabang landas, isang manok sa isang maikling landas, isang butterfly sa ibabaw ng isang malaking Christmas tree, isang kabute sa ilalim ng isang maliit na Christmas tree, isang bulaklak sa parang sa harap ng bahay.

Gawain 3. Ang mga bata ay naglalagay ng mga bagay gamit ang mga card mula sa didaktikong laro na may parehong pangalan (tingnan ang aplikasyon). Ang kawastuhan ng pagpapatupad ay nasuri gamit ang isang computer, na binibigkas ang mga preposisyon.

Ang pag-click sa mouse ay ililipat ang mga larawan. Sa pag-click, lumilitaw ang isang gnome, salamat sa mga bata.

Naka-off ang projector.

Fizkultminutka.

Gawain 4. Inaanyayahan ng guro ang mga bata na maglaro sa mga ibon na lumipad sa clearing. Ang bawat bata ay bibigyan ng isang badge na may larawan ng isang ibon. Inaanyayahan ang mga bata, alinsunod sa kulay ng mga pakpak ng ibon sa badge, na magsagawa ng naaangkop na aksyon: mga ibon na may pakpak - i-flap ang kanilang mga pakpak at lumipad, na may mga pula - squat at peck butil, na may berde - tumayo dahon. Sa ilalim ng musikal na saliw, ang laro ay paulit-ulit ng 2-3 beses.

Stage No. 3 Produktibong aktibidad (3 min).

Target: pag-aaral kung paano gumuhit ng mga linya at puntos; pagpili ng kulay ng pintura; edukasyon ng katumpakan kapag nagtatrabaho sa pintura.

Target: tulungan ang gnome sa art workshop.

Slide 5. Pagawaan ng artista.

Gawain 1. Nag-aalok ang guro na pumunta sa workshop ng artist at tulungan siyang kumpletuhin ang mga painting. Inaanyayahan ang mga bata na pumili ng kanilang paboritong guhit upang tapusin ito (araw, ulap, bulaklak, sanga ng rowan) at pintura angkop na kulay

Gawain 1. Pinipili ng mga bata ang kanilang paboritong guhit.

Gawain 2. Tagapagturo: "Magtanong tayo sa isang gnome - isang artista na magturo sa atin kung paano gumuhit."

Gawain 2. Tingnan ang mga slide ng pagtatanghal.

Mga slide 6, 7,8, 9. Sa pamamagitan ng pag-click sa mouse ng computer, ang brush ay "gumuguhit".

Gawain 3. Ang guro ay namamahala sa mga independiyenteng aktibidad ng mga bata, kung kinakailangan, humihingi ng tulong mula sa gnome-artist (gamit ang nabigasyon sa mga slide)

Gawain 3. Malaya produktibong aktibidad mga bata sa ilalim ng pangangasiwa ng matatanda.

Stage №4 Huling bahagi (1 min).

Target : pagbubuod, pagmuni-muni.

Target: pagbabalik sa kindergarten mula sa isang paglalakbay.

Slide 10. Nagpapasalamat ang gnome sa mga bata sa kanilang tulong, binibigyan sila ng mga lobo.

Gawain 1. Ang guro ay nagbibigay sa mga bata ng mga lobo. Nag-aalok na pumunta sa kindergarten sakay ng tren.

Gawain 1. "Sumakay sa tren" ang mga bata. Sa fragment ng kanta na "Blue Wagon", bumalik sila sa kindergarten.

Gawain 2. Mga tanong para sa mga bata:

  • Ano ang nagustuhan mo sa paglalakbay?
  • Ano ang naaalala mo?
  • Sino ang nakita mo?
  • Ano ang gusto mong makita muli?

Gawain 2. Ibinahagi ng mga bata ang kanilang mga impresyon at kagustuhan.

Gawain 3. Maaaring mag-ayos ang guro ng isang laro na may mga lobo, na unti-unting inililipat ang mga bata sa mga aktibidad sa paglalaro.

Bibliograpiya:

Programang pang-edukasyon preschool na edukasyon MBDOU "Child Development Center - Kindergarten No. 149".

Mga mapagkukunan ng impormasyon: http://images.yandex.ru/


Sa site

  • - Pumunta sa pahina ng pagsusumite ng publikasyon
  • - Maingat na punan ang lahat ng mga patlang. Gagamitin ang data mula sa application para makabuo ng certificate.
  • - Kung hindi kinakailangan ang sertipiko, pagkatapos ay sa patlang na "Data ng online na pagbabayad" ipasok - "Walang sertipiko"
  • - Kung kinakailangan ang sertipiko, pagkatapos ay bayaran ang bayad sa pagpaparehistro (250r).
  • - Ilakip ang file na may publikasyon sa application.
  • - Pagkatapos ng pag-verify, sa loob ng 1 araw ng trabaho makakatanggap ka ng abiso tungkol sa posibilidad na i-download ang sertipiko ng publikasyon sa iyong personal na account.
  • Mga kondisyon ng publikasyon:

    1. Ang materyal ay dapat na tumutugma sa ipinahayag na paksa para sa paglalagay sa mga nauugnay na seksyon ayon sa kategorya ng edukasyon:

    • preschool
    • Pangunahing heneral
    • Pangunahing pangkalahatan
    • Pangalawang (kumpleto) pangkalahatan
    • Pangalawang bokasyonal
    • Mas mataas
    • Dagdag

    2. Ang materyal na dati nang nai-publish sa Internet ng ibang may-akda ay hindi tinatanggap para sa publikasyon.

    Tingnan ang ebidensya:

    Ang paglalathala ng mga gawa ay ginawang LIBRE.

    Ang halaga ng isang sertipiko ng publikasyon sa electronic form ay 250 rubles.

    Synopsis ng magkasanib na aktibidad na pang-edukasyon sa unang junior group

    Petsa ng publikasyon: 04/18/17

    Buod ng magkasanib na aktibidad

    sa una junior group

    Inihanda ni:

    Kaplun N.A.

    tagapagturo ng mas mataas

    MBDOU No. 10

    Orenburg, 2016

    "Tulungan Natin ang Isang Manok na Hanapin ang Kanyang Pamilya"

    Target: Upang mabuo sa mga bata ang pangangailangan na magpakita ng simpatiya, gumawa ng mabubuting gawa; gumamit ng mga pamilyar na nursery rhymes sa iminungkahing sitwasyon, sa gayon ay nag-aambag sa pagbuo ng pagsasalita.

    Mga gawain:Pag-unlad sa lipunan at komunikasyon:

    Upang mabuo sa mga bata ang pangangailangan para sa magiliw na komunikasyon sa iba, upang matulungan ang mga nangangailangan.

    Upang linangin ang isang mabuting saloobin sa "ating mas maliliit na kapatid", upang hikayatin ang mga pagpapakita ng inisyatiba ng mga bata.

    Paunlarin ang mga kasanayan sa pagpapahayag at emosyonal na paghahatid ng mga imahe ng laro at engkanto: isang oso ay naglalakad, ang mga kuneho ay tumatalon, ang mga manok ay nagtutulak ng mga butil.

    Pag-unlad ng cognitive at pagsasalita:

    Patuloy na kilalanin ang mga bata sa mga gawang alamat. Hikayatin ang pagbigkas ng mga paulit-ulit na parirala, pagbabasa ng pamilyar na nursery rhymes.

    Palawakin ang pang-unawa ng mga bata sa mga alagang hayop at ligaw na hayop. Upang pagsamahin ang ideya ng mga bata na ang cockerel ay tatay, ang inahin ay ina, at ang mga anak ay mga manok. Ito ay pamilya.

    Mag-ambag sa tamang pagpaparami ng onomatopoeia ng ilang mga hayop.

    Palawakin at buhayin ang bokabularyo ng mga bata batay sa pagpapayaman ng mga ideya tungkol sa mundo sa kanilang paligid. Bumuo ng aktibidad na nagbibigay-malay.

    Artistic at aesthetic na pag-unlad:

    Upang pagsamahin ang kakayahang humawak ng lapis nang tama, upang makilala at pangalanan ang mga pangunahing kulay.

    Palakasin ang kakayahang kumanta kasama ang mga pamilyar na salita ng mga kanta.

    Pisikal na kaunlaran: Palawakin ang karanasan sa motor ng mga bata.

    Kagamitan: mga laruan - oso, pusa, gansa, pato, kambing, manok, sabong; manok (para matalo ng bawat bata); isang basket, isang bahay, mga puno, isang bakod, isang alpombra, patag at tatlong-dimensional na mga bulaklak, isang "pond", isang pag-record ng kanta na "Kung ikaw ay mabait" mula sa pelikulang "Leopold", mga lapis, papel, isang konstruksiyon hanay ng mga geometric na hugis.

    Sa iba't ibang bahagi ng grupo ay matatagpuan: isang kagubatan, isang lawa, isang parang, isang bakuran ng manok na may mga laruan ng mga hayop at ibon. Sa mga mesa ay may mga lapis, papel na may iba't ibang laki, isang set ng konstruksiyon.

    Ang kurso ng magkasanib na aktibidad.

    1. Bahagi ng organisasyon.

    Ang mga bata ay pumasok sa bulwagan na magkahawak-kamay at tumayo nang pabilog. Isang fragment ng kantang "If you are good" mula sa m / f "Cat Leopold" na tunog.

    Guys, ano magandang kanta! Maraming mababait at mapagbigay na tao sa mundo. Masarap magkaroon ng kaibigan na makakatulong sa iyo sa oras ng pangangailangan. At kami ay napakabait at palakaibigan! Lahat meron magandang kalooban ngumiti tayo sa isa't isa!

    Pagganyak:

    Tagapagturo:- Oh, guys, may naririnig ba kayong umiiyak?

    (ituon ang atensyon ng mga bata sa manok na nakaupo sa damuhan)

    Sino to guys? ( sisiw)

    Paano tumitili ang manok? ( wee-wee-wee)

    Anong nangyari sa iyo, sisiw, bakit ka umiiyak?

    sisiw:- Nawala ang aking ina, at hindi ko alam kung nasaan siya, kung nasaan ang aking pamilya ... ( umiiyak)

    Tagapagturo: - At sino ang nanay mo?

    sisiw: Hindi ko alam... Nung napisa ako mula sa itlog, walang tao sa paligid...

    Tagapagturo: Guys, tell me, sino ang nanay ng manok? ( hen), at tatay? ( sabong) At saan nakatira ang manok at ang kanyang pamilya? ( sa bakuran ng manok)

    - Ano ang dapat nating gawin, guys, paano maging? Sayang ang pag iwan ng manok...

    Mga bata: Kailangan mong tulungan ang manok, hanapin ang kanyang ina at ama.

    Tagapagturo: Magaling guys dito! Pinag-isipang mabuti! Kami ay mabait, at ang mabubuting tao ay gumagawa ng mabubuting gawa.

    Mula sa administrator ng site: kung nais mong basahin ang buong teksto ng isinumiteng publikasyon, maaari mong i-download ito nang buo mula sa site.

    MBDOU - Kindergarten No. 9

    TEAM WORK

    "INUMAN NATIN ANG MANIKA NG TSA"

    Binuo ng: tagapagturo

    Yavorskaya S.I.

    G. Gubakha 2016

    PAKSA: "Uminom tayo ng tsaa sa manika"

    GROUP: 1 junior "Suns",

    EDUCER: Yavorskaya S.I.

    EDUKASYONAL NA LUGAR: panlipunan - komunikatibo,

    pisikal at nagbibigay-malay na pag-unlad.

    LAYUNIN: upang maisaaktibo ang mga aksyon sa paglalaro ng paksa ng mga bata sa paksang "Mga kagamitan".

    MGA GAWAIN:

    - patuloy na turuan ang mga bata na maglaro nang magkatabi;

    - magsagawa ng mga aksyon sa pandiwang kahilingan ng tagapagturo,

    - patuloy na paunlarin ang atensyon ng mga bata;

    - ipakita ang pagmamalasakit na saloobin sa manika;

    - pukawin ang mga positibong emosyon.

    MGA ANYO NG ORGANISASYON SD: sama-sama - indibidwal.

    PAUNANG GAWAIN: pagtingin sa ilustrasyon

    "Pagbisita sa Lola", D \ game "Mga pinggan",

    pagbabasa ng taludtod na "Ang oso ay umiinom ng mainit na tsaa", ang kantang "I bake, bake"

    KAGAMITAN: mesa, mantel, set ng tsaa, lemon, mga modelo ng cake, matamis, cookies, manika.

    1. "Motivational-target stage"

    (kumakatok sa pinto)

    Educator: - Guys, may bumisita sa amin?

    (Dala ang manika)

    Tagapagturo: - Sino ang mga taong ito? (sagot ng mga bata)

    Tagapagturo: - Dumating si Masha doll upang bisitahin kami.

    - Kamustahin natin siya.

    Mga bata: - Hello, Masha!

    (umiiyak si manika)

    Teacher: Bakit ka umiiyak?

    (may ibinulong si manika sa tenga ng guro)

    Tagapagturo: Ang manika ay napakalamig, maaari ba nating bigyan ng tsaa ang manika?

    Mga bata: oo

    2. "Yugto ng content-activity"

    Tagapagturo: - Saan ko maibibigay ang tsaa ng manika?

    (ipapakita ng mga bata kung saan ang mesa)

    Tagapagturo: - Saan natin ilalagay si Masha?

    (Nagdadala ang mga bata ng upuan para kay Masha)

    Tagapagturo: - Ang mesa ay kahit papaano pangit, may kulang.

    Ano ang magagawa natin? Sa tingin ko kailangan mo ng tablecloth.

    (may dalang tablecloth ang mga bata)

    Tagapagturo: - Ngayon ay maganda na. At mula sa kung ano ang manika ay uminom ng tsaa.

    (sagot ng mga bata)

    Tagapagturo: - Ayusin ang mga tarong at huwag kalimutang ilagay ang Masha.

    Tagapagturo: - At saan natin ilalagay ang mga matamis?

    (may dalang mga platito ang mga bata)

    Tagapagturo: - At paano ilalagay ng manika ang asukal sa tsaa at kung paano ito ihalo.

    (may dalang kutsara ang mga bata)

    Educator: Inilagay lahat ng pinggan sa mesa. Nasaan ang aming takure?

    (may dalang kettle ang mga bata)

    - Mula dito ibubuhos namin ang tsaa sa mga tarong. At upang gawing malasa, mabango ang tsaa, ano ang maaaring ilagay sa tsaa?

    (sagot ng mga bata)

    - Dalhin mo sa akin ang mga limon.

    Tagapagturo: - Ngayon maglagay ng mga matatamis sa mga platito.

    Doll na umiinom ng mainit na tsaa

    Kumakain ng kendi.

    Huwag maging kaswal

    Itali ang napkin.

    Tagapagturo: At ngayon ay nakaayos na ang mesa, umupo upang uminom ng tsaa. Tinatawag ng manika ang lahat sa mesa.

    (may laruang tea party)

    Tagapagturo: - Buweno, ngayon ay nagsaya si Masha. Manatili sa amin sa grupo, kung gaano karaming mga manika ang nakatira dito.

    3. Pagninilay

    Educator: - Guys, bakit naging masayahin ang Masha doll?

    - Ano ang ginawa natin sa kanya?

    - At mula sa kung ano ang inumin namin ng tsaa?

    - Iyan ay kung paano namin maganda itakda ang talahanayan. Ngayon nasa bahay ka na

    Maaari mong tulungan ang iyong ina sa pag-aayos ng mesa.

    Naglo-load...